เมื่อวันที่ 7 กรกฎาคม 2565 ภาควิชาเคมีได้จัดงานปฐมนิเทศนิสิตใหม่ปริญญาตรีชั้นปีที่ 1 ของภาควิชา (เคมีรุ่น 91) จำนวน 148 คน โดยแนะนำเกี่ยวกับการเรียนในระดับมหาวิทยาลัยโดยฝ่ายวิชาการ การดูแลนิสิตโดยฝ่ายพัฒนานิสิตและนิสิตสัมพันธ์ นอกจากนี้นิสิตได้พบกับอาจารย์ที่ปรึกษาที่จะดูแลนิสิตในการเรียนตลอด 4 ปีในรั้วจุฬาฯ
![](https://web.chemcu.org/wp-content/uploads/2022/07/292595819_3418364695104467_7141306985424174957_n.jpg)
![](https://web.chemcu.org/wp-content/uploads/2022/07/292532915_3418364878437782_879502321666002156_n-1024x768.jpg)
![](https://web.chemcu.org/wp-content/uploads/2022/07/292457428_3418364845104452_7076861446422103606_n-1024x768.jpg)
![](https://web.chemcu.org/wp-content/uploads/2022/07/292385832_3418364765104460_1548528225129581376_n-1024x768.jpg)
![](https://web.chemcu.org/wp-content/uploads/2022/07/292605689_3418364731771130_3472412025561779111_n-1024x768.jpg)
![](https://web.chemcu.org/wp-content/uploads/2022/07/292519644_3418364825104454_8693340240640424074_n-1024x768.jpg)
![](https://web.chemcu.org/wp-content/uploads/2022/07/292451626_3418364901771113_7096511455140854825_n-1024x768.jpg)